ปัตตานี เอฟซี ประกาศ เบอร์เสื้อ ฤดูกาลใหม่

พูดคุยเกี่ยวกับ สโมสรฟุตบอลปัตตานี

ปัตตานี เอฟซี ประกาศ เบอร์เสื้อ ฤดูกาลใหม่

โพสต์โดย admin » 10 ม.ค. 2012, 06:33

ปัตตานี เอฟซี ประกาศรายชื่อนักเตะสู้ศึกดิวิชั่น 2 ปี 2012

ผู้รักษาประตู
1. นินูรุดดิน นิเดร์หะ
25.สุรเดช ดุหนี
35.อิศรา บัวหลวง

กองหลัง
4.สมาแอ สามะ
5.อัมรัน เจ๊ะแว
15.Didier Koutouzi
2.มะนาวี มามะ
33.ซาการียา กอและ
3.มูฮัมมัดบูคอรี อาแซ
11.อับดุลซาฟี อาแว
23.นิรุสลัน เจ๊ะมะ

กองกลาง

10.อิสมาแอล วาแวนิ
8.พิษณุรัก อุทธกัง
6.ฮารง อามะ
13.อนันต์ สามะแอ
18.ไซบูดิน ดาโอ๊ะ
12.Mballa
17.มูฮัมหมัดไฟซอล บือซา

กองหน้า
20.อนันต์ แม่กอง
32.Chaibou
19.Dumaka Francis
7.ธีรวัฒน์ ดุหนี
21.อับดุลเราะห์มาน ลาดอ
14.มัดซาอูดี มะลี
9.อดิศร สาหลำ
ภาพประจำตัวสมาชิก
admin
Administrator

Re: ปัตตานี เอฟซี ประกาศ เบอร์เสื้อ ฤดูกาลใหม่

โพสต์โดย fa-room » 10 ม.ค. 2012, 09:30

ชื่อไม่คุ้นทั้งนั้นเลย
รูปภาพ
fa-room

Re: ปัตตานี เอฟซี ประกาศ เบอร์เสื้อ ฤดูกาลใหม่

โพสต์โดย แวร์ » 10 ม.ค. 2012, 10:59

ว่าแต่
Didier Koutouzi กับ Mballa
นี่ใครกันครับ ใช่น้องชาบู กับน้องฟรานซิสหรือป่าว

มีรูปให้ดูหน่อยไหมท่านแอดมิน (หลัง ๆ นิ ไม่ค่อยได้ตอบคำถามผมเลยฮะ)

รูปภาพ
รูปภาพ
แวร์

โพสต์โดย admin » 10 ม.ค. 2012, 11:15

แวร์ เขียน:ว่าแต่
นี่ใครกันครับ ใช่น้องชาบู กับน้องฟรานซิสหรือป่าว

มีรูปให้ดูหน่อยไหมท่านแอดมิน (หลัง ๆ นิ ไม่ค่อยได้ตอบคำถามผมเลยฮะ)

รูปภาพ
Didier Koutouzi

รูปภาพ
Mballa

dff dff dff
admin

โพสต์โดย Beadam » 10 ม.ค. 2012, 11:31

แวร์ เขียน:ว่าแต่

สลามครับ ท่านแวร์ และทุกท่าน กับคำถามของท่านแวร์ ผมให้ข้อมูลตามที่ผมรู้ละกันนะครับท่าน
Didier Koutouzi กับ Mballa ไม่ใช่น้อง ชาบู แล้วก็น้อง ฟรานซิส หรอกครับ
-Didier Koutouzi คือปราการหลัง ที่เคยเล่นให้สตูลยูไนเต็ด เมื่อฤดูกาลที่แล้ว มาทดแทนตำแหน่งของ ฮัดยี คนนี้ ติดในตำแหน่งผู้เล่น 11 คน 11 ตำแหน่ง ที่ดีที่สุดของ D2 ภาคใต้ในฤดูกาลที่ผ่านมาด้วยครับท่าน เห็นแฟนบอลสตูลบอกว่านิสัยดี ไม่อยากปล่อยไปไหน แต่ก็รับปากรับคำทางเราไว้ก่อน ตอนที่สตูลยูไนเต็ดยังขาดความชัดเจนอยู่ เลยต้องมาเล่นให้ปัตตานีครับ แต่ สตูลยูไนเต็ด ก็ยังอยากได้คืนอยู่นะครับ อ้อ แล้วพี่แก ก็คล้ายๆ กับฮัดยี อีกอย่างคือ สื่อกันด้วยภาษามลายู รู้เรื่องครับ เพราะเคยเล่นในลีคของมาเลย์เซียมาก่อน..
- Mbolla ไม่ใช่ใครที่ไหน เป็นเพื่อนของ ชาบู แล้วก็ ฟิลิปส์ เคยมาคัดตัว กับปัตตานีFC อยู่ 2-3 วัน สมัยที่แบแม(นิแมฯ)ทำทีมอยู่ แล้วก็เคยร่วมทีม รพ.ยะรัง คว้าแชมป์ฟุตบอลท่าธงคัพ 2009 (ซึ่งเป็นเหมือนรายการปรีซีซั่น ที่มีทีมจาก ยะลาเอฟซี, แล้วก็นราเอฟซี เขาร่วมแข่งขันด้วย เพียงแต่ใช้ชื่อทีมเป็นอื่น) สำหรับคนนี้ ด้วยที่ตอนนั้น งบ ไม่มีพอ แบแมเลยไม่อาจจะเก็บไว้ ได้ ต้องยอมปล่อยตัว Mballa ไปเล่นให้ นครปฐมFC ในระดับ Thaileague สมัยนั้น หลังจาก นครปฐม ตกชั้นไป D1 ก็ไปฝั่งตัวอยู่กับบุรีรัมย์ FC สมัยโค้ชจุ่นทำบุรีรัมย์อยู่ แล้วก็ตามโค้ชจุ่น มา พัทลุงFC ในฤดูกาลที่ผ่านมา Mballa จะเป็นคู่แข่งสำคัญกับ เจ้าแอ (อิสมาแอล วาแวนิ) ได้ดีเลยครับ สำหรับตำแหน่งนี้ ได้ Mballa มาผมว่า แดนกลางเราคงปึ๊กกว่าที่ผ่านมาแน่นอนครับผม.. สำหรับรูป ไว้ให้ ท่าน Admin จัดให้ดีกว่าน่ะท่านแวร์..ผมไม่มีคลังภาพไว้เลยอ่ะ
Beadam

โพสต์โดย admin » 10 ม.ค. 2012, 12:13

Mbolla ทีมแรกคือ เชียงใหม่ เอฟซี ดิวิชั่น 1
รูปภาพ

Mbolla สมัยเล่นให้ รพ ยะรัง

รูปภาพ

Mbolla สมัยมาทดสอบกับ ปัตตานี เอฟซี
รูปภาพ

Mbolla ย้ายไปเล่น ไทยลีก กับ นครปฐม เอฟซี

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ตัดสินใจ ย้ายไปเล่นให้ พัทลงุ เอฟซี
รูปภาพ

รูปภาพ

หลังจากจบเลกแรก เจ้าตัวต้องผ่าตัดไส้เลื่อน ทำให้พลาดช่วยทีม พัทลุง เอฟซี

รูปภาพ
admin

โพสต์โดย แวร์ » 10 ม.ค. 2012, 13:07

ขอบสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมจากทั้งสองท่านครับ

งั้นก้อแสดงว่าเรายังมีกอหลัง มาทดแทนการจากไปของฮัดจิได้ และมีดีกรีผู้เล่นยอดเยี่ยมปีก่อนด้วย (หายห่วง)
รูปภาพ
แวร์

โพสต์โดย kareemee » 10 ม.ค. 2012, 13:14

ขอบคุงคับ
รูปภาพรูปภาพ
kareemee

โพสต์โดย huasaparn_fc » 10 ม.ค. 2012, 16:37

ตามนั้น
huasaparn_fc

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง สนทนาภาษาปืนใหญ่ลังกาสุกะ